กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรและแกนนำส่งเสริมสุขภาพครอบครัว ชุมชน ตามแนวทางการยกระดับครอบครัว ชุมชนรอบรู้สุขภาพ จังหวัดสระแก้ว
วันที่ 31 มกราคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำโดย นางทิพย์วรรณ จูมแพง หัวหน้ากลุ่มวัยทำงาน จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรและแกนนำส่งเสริมสุขภาพครอบครัว ชุมชน ตามแนวทางการยกระดับครอบครัว ชุมชนรอบรู้สุขภาพ จังหวัดสระแก้ว เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรและแกนนำชุมชนให้มีความรอบรู้ด้านสุขภาพ นำไปสู่การมีสุขภาวะที่ดีต่อตนเอง ครอบครัว และชุมชน โดยมี นายสมเกียรติ ทองเล็ก รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสระแก้ว เป็นประธานในพิธีเปิด ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยบุคลากร แกนนำชุมชน 3 อำเภอในจังหวัดสระแก้ว จำนวน 50 คน ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระแก้ว