กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพครูผู้ดูแลเด็กและบุคลากรที่เกี่ยวข้องในการพัฒนาคุณภาพของสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย ด้านสุขภาพ (4D)
วันที่ 25-26 มกราคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพครูผู้ดูแลเด็กและบุคลากรที่เกี่ยวข้องในการพัฒนาคุณภาพของสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย ด้านสุขภาพ (4D) ตามมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติ ผ่านระบบ Zoom meeting โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติและยกระดับการดำเนินงานด้านสุขภาพ (4D) ประกอบด้วย 1)Diet โภชนาการและการเจริญเติบโต 2)Dental สุขภาพช่องปาก 3)Development&Play พัฒนาการและการเล่น 4)Disease สิ่งแวดล้อม ความปลอดภัยและการป้องกันควบคุมโรคในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยทุกสังกัด โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมครั้งนี้ ประกอบด้วย สถานพัฒนาเด็กปฐมวัย ครูผู้ดูแลเด็ก เจ้าหน้าที่สาธารณสุข และบุคลากรที่เกี่ยวข้อง