![162](https://hpc6.anamai.moph.go.th/web-upload/31x1af1f7ef8d871a3c2d13d7517b0e6d77/tinymce/images/67/%E0%B8%A1%E0%B8%84%2067/156_0.jpg)
ศูนย์อนามัยที่ 6 จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรและแกนนำส่งเสริมสุขภาพครอบครัว ชุมชน ตามแนวทางการยกระดับครอบครัว ชุมชนรอบรู้สุขภาพ เขตสุขภาพที่ 6
วันที่ 26 มกราคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำโดย นางทิพย์วรรณ จูมแพง หัวหน้ากลุ่มวัยทำงาน จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรและแกนนำส่งเสริมสุขภาพครอบครัว ชุมชน ตามแนวทางการยกระดับครอบครัว ชุมชนรอบรู้สุขภาพ เขตสุขภาพที่ 6 เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรและแกนนำชุมชนให้มีความรอบรู้ด้านสุขภาพ นำไปสู่การมีสุขภาวะที่ดีต่อตนเอง ครอบครัว และชุมชน โดยมี นายอุดมศักดิ์ เจริญวุฒิ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เป็นประธานในพิธีเปิด ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยแกนนำชุมชน 2 ชุมชนได้แก่ ชุมชนบ้านหนองไทรและชุมชนบ้านหมอนนาง จำนวน 50 คน ณ อาคารอเนกประสงค์โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านหนองไทร อ.พนัสนิคม จังหวัดชลบุรี