![159](https://hpc6.anamai.moph.go.th/web-upload/31x1af1f7ef8d871a3c2d13d7517b0e6d77/tinymce/images/67/%E0%B8%A1%E0%B8%84%2067/156_0.jpg)
ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัย เข้าร่วมประชุม พัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่ในการจัดบริการให้ได้คุณภาพตามเกณฑ์มาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก ปีงบประมาณ 2567.
วันที่ 26 มกราคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัย นำโดยนางปาณิสรา สิทธินาม พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัย พร้อมด้วยคณะทำงาน ได้รับเกียรติเป็นวิทยากรและเข้าร่วมประชุมพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่ในการจัดบริการให้ได้คุณภาพตามเกณฑ์มาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก ปีงบประมาณ 2567 ณ ห้องประชุมระกำแสนหวาน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตราด ผ่านระบบ web conference โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรและพัฒนาระบบการให้บริการตามมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กและเครือข่ายระดับจังหวัด ในพื้นที่และเขตสุขภาพที่ 6 ต่อไป