กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่25มกราคม พ.ศ.2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นจังหวัดสระแก้วครั้งที่1/2567 ณ ห้องประชุมสิรินธร ชั้น 2 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระแก้วโดยมี นายเชาวเนตร ยิ้มประเสริฐ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสระแก้ว เป็นประธานในการประชุมฯ พร้อมด้วย นางดารารัตน์ โห้วงศ์ เป็นเลขานุการ นางกฤษณา ฤทธิ์เดช หัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพรายงานสถานการณ์การตั้งครรภ์ในวัยรุ่นจังหวัดสระแก้ว และคณะอนุกรรมการแต่ละหน่วยงานรายงานผลการดำเนินงานฯ ที่ผ่านมา รวมถึงแผนการดำเนินงานในปีงบประมาณ2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยนางนงลักษณ์ สุขเอี่ยม พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ รายงานการขับเคลื่อน พ.ร.บ.ป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น พ.ศ.2559