กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาศักยภาพทีมประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กสำหรับสถานพยาบาลและเครือข่ายระดับจังหวัด
วันที่ 17-19 มกราคม 67 ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัย พร้อมด้วยคณะกรรมการทีมประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กสำหรับสถานพยาบาล และเครือข่าย เขตสุขภาพที่ 6 (ทีมจังหวัดจันทบุรี) เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาศักยภาพทีมประเมินมาตรฐานงานอนามัยสำหรับสถานพยาบาล และเครือข่ายระดับจังหวัด ณ โรงแรมเบสท์เวสเทิร์น นาดา ดอนเมือง แอร์พอร์ต กรุงเทพมหานคร จัดขึ้นโดยกรมอนามัย มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพทีมประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กสำหรับสถานพยาบาล และเครือข่ายระดับจังหวัด ซึ่งมีผู้เข้าร่วมประชุมจาก13 ศูนย์เขตทั่วประเทศ จำนวน 100 คน