กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมต้อนรับคณะลูกเสือจิตอาสาพระราชทานโรงเรียนบ้านสวนจั่นอนุสรณ์
วันที่ 17 มกราคม 2567 นายสุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้นางศิริพร จริยาจิรวัฒนา รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี และคณะเจ้าหน้าที่ ร่วมต้อนรับนางนภาพร มูลเมือง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสวนจั่นอนุสรณ์ ในการนำคณะลูกเสือทำกิจกรรม ลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน โดยร่วมกันทำความสะอาด เก็บขยะ และเศษใบไม้แห้ง บริเวณศูนย์อนามัยที่ 6 เพื่อเป็นการบำเพ็ญประโยชน์ให้กับสังคม และส่งเสริมให้นักเรียนมีจิตอาสาช่วยเหลือ มีคณะลูกเสือเข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 50 คน