กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการเรื่องการใช้หลักสูตรดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี เพื่อพัฒนาศักยภาพวิทยากรประจำหลักสูตรดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี
วันที่ 14 -16 มกราคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มสตรีและเด็กปฐมวัย ร่วมกับมหาวิทยาลัยบูรพา นำโดย รศ.ดร.ศิริยุพา สนั่นเรืองศักดิ์ คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาการพยาบาลเด็ก ผศ.ดร.สุกัลยา สุเฌอ และอาจารย์ธนภร อินต๊ะสิน คณะศึกษาศาสตร์ สาขาปฐมวัย เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการเรื่องการใช้หลักสูตรดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี เพื่อพัฒนาศักยภาพวิทยากรประจำหลักสูตรดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี ณ โรงแรม ทีเค พาเลซ แอนด์ คอนเวนชั่น กรุงเทพมหานคร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้สถานพัฒนาเด็กปฐมวัย เปิดรับบริการรองรับเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี เพิ่มขึ้นและเสริมศักยภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยสามารถดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี ได้อย่างมีคุณภาพต่อไป