กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 17 มกราคม 2567 นพ.สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้คุณศศิพร ตัชชนานุสรณ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 (ด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม) พร้อมเจ้าหน้าที่นักวิชาการสาธารณสุขอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ให้คำแนะนำด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ได้แก่
1.ด้านการจัดการระบบบำบัดสิ่งปฏิกูล
2.ด้านการจัดการส้วมสาธารณะ (HAS)
3.ด้านการจัดการสุขาภิบาลอาหาร
เพื่อแนวทางในการพัฒนาด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมภายในคูโบต้าฟาร์มให้เกิดการใช้ทรัพยากรอย่างคุ้มค่าและนำกลับมาใช้ใหม่ได้ รวมถึงเป็นแนวทางในการถ่ายทอดองค์ความรู้ให้แก่เกตรกรอย่างครบวงจร และยกระดับการพัฒนาแหล่งท่องเที่ยวสู่มาตรฐานแหล่งท่องเที่ยวที่เป็นมิตรต่อสุขภาพและสิ่งแวดล้อม (GREEN Health Attraction) ด้านแหล่งท่องเที่ยวเชิงเกษตรในอนาคตต่อไป