กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 12 มกราคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมกับโรงเรียนวัดนาชื่อน ตำบลนาป่า อ.เมือง จ.ชลบุรี จัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ 2567 ซึ่งได้รับความเมตตาจาก พระมหาชุมพล ชุติปญฺโญ เจ้าอาวาสวัดนาเขื่อน โดยนายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ งานวัยเรียน จัดกิจกรรมรณรงค์สื่อสารความรอบรู้ตัวนสุขภาพ เพื่อส่งเสริมให้เด็กวัยเรียนมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ และสามารถนำความรู้ไปปฏิบัติในชีวิตประจำวันได้ ส่งผลให้เด็กวัยเรียนสูงดีสมส่วน เข็งแรง ฉลาด และมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ ซึ่งได้รับการสนับสนุนอุปกรณ์การเสร้างเสริมพัฒนาการเด็กของแต่ละช่วงวัย จาก บริษัท ออโต้อัลลายแอนซ์(ประเทศไทย) จำกัด บริษัท พี.เทคโนโลยี จำกัด และผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านที่ได้สนับสนุนผลิตภัณฑ์นม อุปกรณ์การเรียน ของเล่นฯลฯ เพื่อนำไปแจกเด็กๆในวันเด็กแห่งชาติ ปี 2567