ศอ. 6 ร่วมลงพื้นที่ประเมินผลการขยายผลการให้บริการฯ ผ่าน Telehealth
วันที่ 2 – 3 มกราคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ลaงพื้นที่ร่วมกับสำนักส่งเสริมสุขภาพ เพื่อศึกษา/สำรวจข้อมูลการทดลองใช้การให้บริการฯ ผ่าน Telehealth และลงพื้นที่ประเมินผลการขยายผลการให้บริการฯ ผ่าน Telehealth ระยะที่ 4 ตามโครงการศึกษาวิจัยเรื่อง การศึกษาการเพิ่มอัตราการเข้าถึงบริการชุดสิทธิประโยชน์การสร้างเสริมสุขภาพ และป้องกันโรคส่งเสริมการเกิดอย่างมีคุณภาพผ่าน Telehealth ณ อำเภอแกลง และอำเภอปลวกแดง จังหวัดระยอง