กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ประชุมเชิงปฏิบัติการยกระดับพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อมและการบริหารจัดการมูลฝอยตามกฎหมาย ในสถานบริการสาธารณสุข
วันที่ 18 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 นำโดยนางนพมณี สงวนพงศ์ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุมเชิงปฏิบัติการยกระดับพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อมและการบริหารจัดการมูลฝอยตามกฎหมาย ในสถานบริการสาธารณสุข ณ ห้องประชุมประกายพฤกษ์ ศูนย์อนามัยที่ 6 ผ่านระบบ web conference โดยมี นางสาวปรียนิตย์ ใหม่เจริญศรี รองผู้อำนวยการสำนักอนามัยสิ่งแวดล้อม และคณะเป็นวิทยากร วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาองค์ความรู้ ขีดความสามารถของบุคลากรผู้ปฏิบัติงานในการพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อมด้านการจัดการมูลฝอยตามกฎหมาย และมีการจัดการของเสียอันตรายทั้งจากชุมชน และสถานบริการการสาธารณสุขอย่างมีประสิทธิภาพ อีกทั้งชี้แจงค่าเป้าหมาย เกณฑ์และหารือแนวทางการดำเนินงานร่วมกับเครือข่ายเพื่อให้การดำเนินงานบรรลุเป้าหมาย รวมถึงแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานร่วมกับผู้รับผิดชอบงานระดับ สสจ. สสอ. โรงพยาบาล และรพ.สต. เพื่อพัฒนาการดำเนินงานให้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น