กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมประชุมขับเคลื่อนคณะทำงานด้านเอชไอวี โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์และไวรัสตับอักเสบบีจากแม่สู่ลูก จังหวัดฉะเชิงเทรา
วันที่ 27 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี กลุ่มสตรีและเด็กปฐมวัย ร่วมประชุมขับเคลื่อนคณะทำงานด้านเอชไอวี โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์และไวรัสตับอักเสบบีจากแม่สู่ลูกโดยมีนายแพทย์กสิวัฒน์ ศรีประดิษฐ์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา ให้เกียรติเป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุม 2 ชั้น 3 อาคารอุบัติเหตุ โรงพยาบาลพุทธโสธร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเฝ้าระวังป้องกันการถ่ายทอดเชื้อเอชไอวี ซิฟิลิส และไวรัสตับอักเสบบี จากแม่สู่ลูก และร่วมแลกเปลี่ยนประเด็นปัญหา อุปสรรค แนวทางการการดำเนินงานและการติดตามการดำเนินงานในพื้นที่จังหวัดฉะเชิงเทราต่อไป