ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.จันทบุรี และภาคีเครือข่าย ร่วมตรวจประเมินโรงแรมตามเกณฑ์โรงแรมที่เป็นมิตรกับสุขภาพและสิ่งแวดล้อม GREEN health hotel ณ โรงแรมเคพีแกรนด์ จันทบุรี และโรงแรมนิว แทรเวิลลอด์จ อำเภอเมือง จังหวัดจันทบุรี
วันที่ 25 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 นำโดยนางนพมณี สงวนพงศ์ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี สำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดจันทบุรี ปกครองจังหวัดจันทบุรี เทศบาลเมืองจันทนิมิต ร่วมตรวจประเมินโรงแรมตามเกณฑ์โรงแรมที่เป็นมิตรกับสุขภาพและสิ่งแวดล้อม GREEN health hotel ภายใต้นโยบายกระทรวงสาธารณสุขปีงบประมาณ 2567 ณ โรงแรมเคพีแกรนด์ จันทบุรี และโรงแรมนิว แทรเวิลลอด์จ อำเภอเมือง จังหวัดจันทบุรี เพื่อยกระดับการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมของโรงแรมและรีสอร์ทให้มีคุณภาพ ได้มาตรฐานเป็นไปตามกฎหมายว่าด้วยการสาธารณสุขและกฎหมายอื่นที่เกี่ยวข้อง และสามารถสร้างความเชื่อมั่นให้กับนักท่องเที่ยวต่อไป