ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.จันทบุรี และภาคีเครือข่าย ลงพื้นที่ตรวจประเมินอุทยานแห่งชาติน้ำตกพลิ้ว ตามเกณฑ์แหล่งท่องเที่ยวที่เป็นมิตรกับสุขภาพและสิ่งแวดล้อม GREEN Health Attraction)
วันที่ 25 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำโดย นางนพมณี สงวนพงศ์ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี สำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดจันทบุรี ปกครองจังหวัดจันทบุรี และเทศบาลตำบลพลิ้ว ลงพื้นที่ตรวจประเมินอุทยานแห่งชาติน้ำตกพลิ้ว ตามเกณฑ์แหล่งท่องเที่ยวที่เป็นมิตรกับสุขภาพและสิ่งแวดล้อม GREEN Health Attraction ภายใต้นโยบายกระทรวงสาธารณสุข เพื่อยกระดับการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมของแหล่งท่องเที่ยวให้เป็นไปตามมาตรฐานและกฎหมายที่เกี่ยวข้อง