ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ตรวจสอบข้อเท็จจริงกรณีอุทธรณ์คำสั่งเจ้าพนักงานท้องถิ่นองค์การบริหารส่วนตำบลมาบไผ่ จังหวัดชลบุรี
วันที่ 25 ธันวาคม 2566 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 6 ลงพื้นที่ตรวจสอบข้อเท็จจริงกรณีอุทธรณ์คำสั่งเจ้าพนักงานท้องถิ่นองค์การบริหารส่วนตำบลมาบไผ่ จังหวัดชลบุรี กรณีประกอบกิจการรับทำการเก็บ ขน หรือกำจัดสิ่งปฏิกูลหรือมูลฝอยโดยไม่ได้รับอนุญาต โดยได้เข้าตรวจสอบสถานประกอบกิจการ สอบถามผลกระทบจากผู้ที่อาศัยใกล้เคียง และการดำเนินการขององค์การบริหารส่วนตำบลมาบไผ่ เพื่อนำข้อมูลเข้าสู่การพิจารณาของคณะกรรมการพิจารณาอุทธรณ์ต่อไป