ศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วม "กิจกรรมหน่วยคัดกรองมะเร็งเต้านมด้วยเครื่องเอกซเรย์เต้านมเคลื่อนที่ (Mammogram) ในสตรีกลุ่มเสี่ยงและด้อยโอกาส 4 หน่วย 4 ภาค ทั่วประเทศ ในโอกาสเจริญพระชนมพรรษา 70 พรรษา"
วันที่ 25 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วม "กิจกรรมหน่วยคัดกรองมะเร็งเต้านมด้วยเครื่องเอกซเรย์เต้านมเคลื่อนที่(Mammogram) ในสตรีกลุ่มเสี่ยงและด้อยโอกาส 4 หน่วย 4 ภาค ทั่วประเทศ ในโอกาสเจริญพระชนมพรรษา 70 พรรษา" โดยมี นางพิกุล โสภา ปลัดอำเภอสัตหีบ เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมฯ เพื่อให้ความรู้เกี่ยวกับปัจจัยเสี่ยง อาการและการรักษา ตลอดจนการสอนให้ประชาชนทั่วไปสามารถตรวจเต้านมด้วยตนเองได้ กลุ่มเสี่ยงได้รับการตรวจเต้านมด้วยเครื่องเอกซเรย์เต้านมเคลื่อนที่ (Mammogram) และประชาสัมพันธ์การตรวจเต้านมด้วยตนเอง ผ่าน Application BSE ผู้เข้าร่วมกิจกรรมประกอบด้วยประชาชนในอำเภอสัตหีบ จำนวน 200 คน ณ ศาลาประชาคมอำเภอสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี