กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา สำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดฉะเชิงเทรา ร่วมตรวจประเมินโรงแรมที่เป็นมิตรกับสุขภาพและสิ่งแวดล้อม GREEN health hotel
วันที่ 22 ธันวาคม 2566 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา สำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดฉะเชิงเทรา สำนักงานสาธารณสุขอำเภอบางคล้า องค์การบริหารส่วนตำบลท่าทองหลาง และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลท่าทองหลาง ร่วมตรวจประเมินโรงแรมที่เป็นมิตรกับสุขภาพและสิ่งแวดล้อม GREEN health hotel พร้อมทั้งยกระดับเป็นWellness hotel ภายใต้นโยบายกระทรวงสาธารณสุขปีงบประมาณ 2567 ณ โรงแรมที วินเทจ อำเภอบางคล้า จังหวัดฉะเชิงเทรา เพื่อยกระดับการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมของโรงแรมและรีสอร์ทให้มีคุณภาพ ได้มาตรฐานเป็นไปตามกฎหมายว่าด้วยการสาธารณสุขและกฎหมายอื่นที่เกี่ยวข้อง และสามารถสร้างความเชื่อมั่นให้กับนักท่องเที่ยวต่อไป