ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการจัดทำกรอบการพัฒนาบุคลากรกรมอนามัยด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม สำหรับอนาคต
วันที่ 21 - 22 ธันวาคม 2566 หัวหน้ากลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการจัดทำกรอบการพัฒนาบุคลากรกรมอนามัยด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม สำหรับอนาคต ณ โรงแรมไม้แก้ว ดำเนิน รีสอร์ท อำเภอดำเนินสะดวก จังหวัดราชบุรี เพื่อร่วมกำหนดกรอบการพัฒนาและหลักสูตรในการพัฒนาบุคลากรด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ให้สามารถขับเคลื่อนยุทธศาสตร์ของกรมอนามัยได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยนายแพทย์อรรถพล แก้วสัมฤทธิ์ รองอธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานเปิดการประชุม และโดยมีหัวหน้ากลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 1-12 พร้อมด้วยผู้แทนจากสำนักอนามัยสิ่งแวดล้อม สำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ กองกฎหมาย กองประเมินผลกระทบต่อสุขภาพ กองห้องปฏิบัติการสาธารณสุข สถาบันพัฒนาสุขภาวะเขตเมือง ศูนย์อนามัยกลุ่มชาติพันธุ์ ชายขอบ และแรงงานข้ามชาติ เข้าร่วมประชุม