ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพครูและนักเรียนแกนนำด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม จังหวัดฉะเชิงเทรา
วันที่ 21 ธันวาคม 2566 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพงานวัยเรียน ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพครูและนักเรียนแกนนำด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม โดยมี พันตำรวจโทเจริญ บุราณรมย์ ผู้อำนวยการสถานศึกษาเป็นประธานในพิธีเปิดการประชุม และนางวริสา คุณากรธำรง นักโภชนาการชำนาญการพิเศษ เป็นผู้กล่าวรายงาน โดยการจัดประชุมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพครูและนักเรียนแกนนำในถิ่นทุรกันดาร ให้มีความรู้ด้านสุขภาพ และการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมในโรงเรียน โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยนักเรียนแกนนำ ครูผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม และผู้รับผิดชอบงานวัยเรียน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา สำนักงานสาธารณสุขอำเภอสนามชัยเขต และเจ้าหน้าที่สาธารณสุข รพ.สต. บ้านนายาว จำนวนทั้งสิ้น 100 คน