ศอ.6 จัดกิจกรรม kick off รณรงค์โครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการฯ
วันที่ 20 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 นำโดย นางศิริพร จริยาจิรวัฒนา รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 และกลุ่มวัยทำงาน จัดกิจกรรม kick off รณรงค์โครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการฯ โดยมีนายแพทย์ชลพันธ์ ปิยถาวรอนันต์ ผู้อำนวยการกองอนามัยวัยทำงาน กรมอนามัย เป็นประธานในพิธีเปิด ภายในงานมีการจัดกิจกรรมเสวนาโดยได้รับเกียรติจากนายแพทย์เกษม เวชสุทธานนท์ นายแพทย์ทรงคุณวุฒิ(ด้านอนามัยผู้สูงอายุ) ร่วมกับผู้แทนจากบริษัท ออโต้อัลลายแอนซ์(ประเทศไทย)จำกัด ผู้แทนบริษัท ดานิลี่ จำกัด และบูธนิทรรศการ ผู้เข้าร่วมกิจกรรมประกอบด้วย แรงงานจังหวัดชลบุรี ประกันสังคมจังหวัดชลบุรี ศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่ 9 เทศบาลตำบลดอนหัวฬ่อ ศูนย์สุขภาพจิตที่ 6 กองอนามัยวัยทำงาน กรมอนามัย สาธารณสุขจังหวัดในเขตสุขภาพที่ 6 และสถานประกอบกิจการ จำนวน 100 คน ณ โชว์เคสฮอลล์ สำนักงานนิคมอมตะซิตี้ จังหวัดชลบุรี