ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก สนับสนุนวิทยากรให้ความรู้การเฝ้าระวังและส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย(DSPM) ณ โรงพยาบาลเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระยอง
วันที่ 19 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก สนับสนุนวิทยากรให้ความรู้การเฝ้าระวังและส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย (DSPM) ณ โรงพยาบาลเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระยอง เพื่อมุ่งเน้นให้เป็นแนวทางสำหรับครูอนุบาล ครูผู้ดูแลเด็กและแกนนำสุขภาพชุมชน ให้มีศักยภาพในการเฝ้าระวังและส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย (DSPM) ผู้เข้าร่วมอบรมประกอบด้วยครูอนุบาล ครูผู้ดูแลเด็กและแกนนำสุขภาพชุมชนจำนวน 70 ท่าน