ศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วม Kick off คลินิกส่งเสริมการมีบุตร โรงพยาบาลชลบุรี
วันที่ 15 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 นำโดยนายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วม Kick off คลินิกส่งเสริมการมีบุตรโรงพยาบาลชลบุรี โดยมี แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล รักษาราชการแทนอธิบดีกรมอนามัย ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด และนายแพทย์นำพล แดนพิพัฒน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลชลบุรี กล่าวรายงาน กิจกรรมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อสอดรับนโยบายส่งเสริมการมีบุตรอย่างมีคุณภาพของกระทรวงสาธารณสุข และเพิ่มการเข้าถึงบริการการเตรียมความพร้อมในการมีบุตร การรักษาภาวะผู้มีบุตรยาก รวมทั้ง พัฒนาระบบบริการของโรงพยาบาลให้มีศักยภาพ เพื่อรองรับกับปัญหาและความต้องการของประชาชนในพื้นที่