กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ รพ.ชลบุรี เปิดคลินิกส่งเสริมการมีบุตร รพ.ชลบุรี ตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข
วันที่15 ธันวาคม 2566 แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย ประธานพิธีเปิดฯ ซึ่งนายเเพทย์นำพล แดนพิพัฒน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลชลบุรี กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดตั้งคลินิกส่งเสริมการมีบุตร ในครั้งนี้ พร้อมกับคณะผู้บริหารระดับเขตสุขภาพที่ 6 ร่วมแสดงความยินดี และมอบของที่ระลึกให้กับประชาชนที่เข้ามาใช้บริการของคลินิกในวันปฐมฤกษ์ ณ ห้องตรวจนารีเวช ตึกคลอด โรงพยาบาลชลบุรี