ศูนย์อนามัยที่ 6 จัดประชุมประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพสูติแพทย์ : การฉีดเชื้อเข้าโพรงมดลูก (Intrauterine Insemination) เขตสุขภาพที่ 6 ปีงบประมาณ 2567
วันที่ 12 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัย ร่วมกับ โรงพยาบาลชลบุรี จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพสูติแพทย์ : การฉีดเชื้อเข้าโพรงมดลูก (Intrauterine Insemination) เพื่อสนับสนุนนโยบายกระทรวงสาธารณสุขประเด็นการส่งเสริมการมีบุตรอย่างมีคุณภาพ โดยมีวัตถุประสงค์เพิ่มพูนความรู้ พัฒนาทักษะ และศักยภาพบุคลากรทางการแพทย์ที่เกี่ยวข้องกับการจัดบริการส่งเสริมการตั้งครรภ์ และดูแลรักษาคู่สมรสที่มีบุตรยากเบื้องต้น ซึ่งได้รับการสนับสนุนสถานที่ฝึกปฏิบัติจากกลุ่มงานสูติ-นรีเวชกรรม โรงพยาบาลชลบุรี โดยมี นายแพทย์ธีระ ศิวดุลย์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลชลบุรี ให้เกียรติเป็นประธานและกล่าวเปิดการประชุม โดยได้รับความสนใจจากสูติ-นรีแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขเข้าร่วมการประชุมฯ อย่างดียิ่ง ทั้งนี้สามารถนำความรู้ ทักษะ เพื่อพัฒนาคลินิกส่งเสริมการมีบุตรในเขตสุขภาพที่ 6 ต่อไป