ศอ.6 ร่วมสนับสนุนความรู้ในการจัดทำแผนบูรณาการฯ เพื่อหาแนวทางร่วมกันในการจัดทำแผนป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นจังหวัดตราด
วันที่ 12 ธันวาคม? 2566 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตราด ได้จัดทำโครงการประชุมจัดทำแผนบูรณาการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นจังหวัดตราด ร่วมกับ 5 กระทรวงหลัก โดยมีนายแพทย์ภาณุวัฒน์ โสภณเลิศพงศ์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดตราด เป็นประธานในการประชุมฯ ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยนางนงลักษณ์ สุขเอี่ยม พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้างานพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่น และคณะ ร่วมสนับสนุนความรู้ในการทำแผนบูรณาการฯ เพื่อหาแนวทางร่วมกันในการจัดทำแผนป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นจังหวัดตราด ณ ห้องประชุมพลอยแดงค่าล้ำ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตราด โดยผู้เข้าร่วมประชุมฯ ประกอบด้วย ผู้แทนจากภาคีเครือข่าย 5 กระทรวง (กระทรวงแรงงาน กระทรวงศึกษาธิการ กระทรวงสาธารณสุข กระทรวงมหาดไทย และกระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์) จำนวน 45 คน