วันที่ 8 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วมประชุมขับเคลื่อนมาตรฐานโรงแรมและแหล่งท่องเที่ยวที่เป็นมิตรกับสุขภาพและสิ่งแวดล้อม (GREEN Health Hotel & GREEN Health Attraction) ณ ห้องประชุมเยี่ยม เกษสุวรรณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เพื่อขับเคลื่อนให้เป็นไปตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุขปีงบประมาณ 2567 โดยมีนายธงชัย วิเศษบุปผา รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานการประชุม ทั้งนี้ มีผู้เข้าร่วมประชุม ได้แก่ ปกครองจังหวัดสมุทรปราการ ท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดสมุทรปราการ เจ้าหน้าที่กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เจ้าหน้าที่กลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ เจ้าหน้าที่กลุ่มงานการแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ ปลัดอำเภอเมืองสมุทรปราการ