ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
วันที่ 7 ธันวาคม 2566 เวลา 08.30 น. นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 และนางศิริพร จริยาจิรวัฒนา รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วมพิธีพุทธมนต์ถวายพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวง ราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา โดยมีนายธวัชชัย ศรีทอง ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี เป็นประธานในพิธี ณ วัดใหญ่อินทาราม พระอารามหลวง อ.เมือง จ.ชลบุรี โดยมีพระเดชพระคุณพระชัยสิทธิสุนทร รองเจ้าคณะอำเภอเมืองชลบุรี เจ้าอาวาสวัดใหญ่อินทาราม (พระอารามหลวง) เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกถึงพระกรุณาธิคุณ ของ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ที่ทรงบำเพ็ญพระกรณียกิจมากมาย ทั้งด้านราชการและด้านอื่นๆ เพื่อความผาสุกของอาณาประชาราษฎร์