ศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วมประชุมสัญจรผู้บริหารระดับสูงกระทรวงสาธารณสุข
ขับเคลื่อนการส่งเสริมเพิ่อเด็กไทยเกิดดีมีคุณภาพ Give Birth Great World ผ่านสัญลักษณ์ปลาตะเพียน ณ สถานีรถไฟฟ้าหัวลำโพง กรุงเทพมหานคร
วันที่ 6 ธันวาคม 2566 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วมประชุมสัญจรผู้บริหารระดับสูงกระทรวงสาธารณสุข ขับเคลื่อนการส่งเสริมเพิ่อเด็กไทยเกิดดีมีคุณภาพ Give Birth Great World ผ่านสัญลักษณ์ปลาตะเพียน ณ สถานีรถไฟฟ้าหัวลำโพง กรุงเทพมหานคร
ชวนประชาชนที่พร้อมมีบุตร ตามนโยบายเร่งรัดของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข ที่ต้องการเร่งแก้ไขปัญหาเด็กเกิดน้อยก่อนจะส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจและความมั่นคงของประเทศในอนาคต