ศอ.6 น้อมรำลึก ร.9 จัดกิจกรรมวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566
วันนี้ 4 ธันวาคม 2566 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 นำคณะผู้บริหาร และคณะเจ้าหน้าที่ จัดกิจกรรมน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ โดยมีกิจกรรมร่วมทำบุญตักบาตรอาหารแห้ง กิจกรรมปลูกต้นไม้ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล และแสดงความจงรักภักดี เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติในวันที่ 5 ธันวาคม 2566