กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 30 พฤศจิกายน - 2 ธันวาคม 2566 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีเข้าร่วม ประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการดำเนินงานหน่วยบริการสาธารณสุขตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม โดยมีนายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานเปิดการประชุมฯ และแพทย์หญิง นวลสกุล บำรุงพงษ์ นายแพทย์ณรงค์ สายวงศ์ คณะที่ปรึกษา รมว.สธ. แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล รักษาราชการแทนอธิบดีกรมอนามัย ผู้บริหารกระทรวงสาธารณสุข ผู้บริหารกรมอนามัย ผู้อำนวยการ รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลศูนย์/โรงพยาบาลทั่วไป จำนวนกว่า 250 คน เข้าร่วมเพื่อร่วมกันขับเคลื่อนนโยบาย“ยกระดับ 30 บาท เพิ่มคุณภาพชีวิตประชาชน” เพื่อคนไทยสุขภาพดีครบทุกมิติ กาย ใจ ปัญญา และสังคม ที่ศูนย์ประชุม มลฑาทิพย์ ฮอลล์ จ.อุดรธานี