ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับวิทยาลัยพยาบาลพระปกเกล้า จันทบุรี จัดอบรมฟื้นฟูผู้จัดการระบบการดูแลผู้สูงอายุระยะยาว (Care Manager) เขตสุขภาพที่ 6 ณ โรงแรมโกลเด้น ซิตี้ ระยอง จังหวัดระยอง
วันที่ 28 – 30 พฤศจิกายน 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับวิทยาลัยพยาบาลพระปกเกล้า จันทบุรี นำโดยนางสาวลลิตา สุกแสงปัญญา นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ หัวหน้างานส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ จัดอบรมฟื้นฟูผู้จัดการระบบการดูแลผู้สูงอายุระยะยาว (Care Manager) เขตสุขภาพที่ 6 ณ โรงแรมโกลเด้น ซิตี้ ระยอง จังหวัดระยอง โดยมี ผศ.ดร.พรฤดี นิธิรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพยาบาลพระปกเกล้า จันทบุรี เป็นประธานพิธี และนางศิริพร จริยาจิรวัฒนา รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 กล่าวรายงาน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพ Care Manager และพัฒนาระบบการดูแลสุขภาพผู้สูงอายุระยะยาวเขตสุขภาพที่ 6 ให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น มีผู้เข้าร่วมอบรมฯ จำนวน 97 คน