ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมประชุมแนวทางการดำเนินงานยกระดับมาตรฐานการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมและส่งเสริมสุขภาพเพื่อเมืองสุขภาพดี ในพื้นที่เขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก ณ ห้องประชุมกองประเมินผลกระทบต่อสุขภาพ กรมอนามัย
วันที่ 29 พฤศจิกายน 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำโดย นางนพมณี สงวนพงศ์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ หัวหน้ากลุ่มงานพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม และคณะ เข้าร่วมการประชุมปรึกษาหารือ แนวทางการดำเนินงานยกระดับมาตรฐานการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมและส่งเสริมสุขภาพเพื่อเมืองสุขภาพดี ในพื้นที่เขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก ณ ห้องประชุมกองประเมินผลกระทบต่อสุขภาพ กรมอนามัย มีวัตถุประสงค์เพื่อวางแผนแนวทางการดำเนินงานยกระดับการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมที่เอื้อต่อการมีสุขภาพดี ในพื้นที่เขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก จังหวัดฉะเชิงเทรา ให้เป็นพื้นที่ต้นแบบเมืองอยู่อาศัย-เกษตรกรรมที่เอื้อต่อการมีสุขภาพดี ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้แทนกองประเมินผลกระทบต่อสุขภาพ ผู้แทนสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ ผู้แทนสำนักอนามัยสิ่งแวดล้อม กรมอนามัย ทั้งนี้เพื่อให้การดำเนินงานมีการบูรณาการร่วมกัน และสอดคล้องกับภารกิจ EEC