ศอ.6 จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพทักษะบุคลากรภาคีเครือข่ายในการใช้งานระบบส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ เพื่อจัดทำแผนส่งเสริมสุขภาพดี (Wellness plan)
วันที่ 24 พฤศจิกายน 2566 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มวัยสูงอายุ นำโดยนางสาวลลิตา สุกแสงปัญญา นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพทักษะบุคลากรภาคีเครือข่ายในการใช้งานระบบส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ เพื่อจัดจำแผนส่งเสริมสุขภาพดี (Wellness plan) และกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพ/ความรอบรู้ด้านสุขภาพ โดยมีนางศิริพร จริยาจิรวัฒนา ผู้ช่วยผู้อำนวยการด้านอำนวยการและยุทธศาสตร์ ศูนย์อนามัยที่ 6 เป็นประธานพิธี วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพทักษะบุคลากรภาคีเครือข่ายในการใช้งานระบบส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ เพื่อจัดทำแผนส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ และกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพ/ความรอบรู้ด้านสุขภาพผู้สูงอายุ โดยวิทยากร จากสำนักอนามัยผู้สูงอายุ และกองกิจกรรมทางกายเพื่อสุขภาพมีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด 8 จังหวัด และผู้เกี่ยวข้อง จำนวน 387 คน ณ ห้องประชุมประกายพฤกษ์ ศูนย์อนามัยที่ 6 และผ่านระบบการประชุมทางไกล Web Conference โดยโปรแกรม Cisco Webex Meetings