กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 สนับสนุนวิทยากรให้ความรู้ เพื่อก้าวสู่โรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล จ.ระยอง
วันที่ 7 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีมอบหมายให้ นางวริสา คุณากรธำรง นักโภชนาการชำนาญการพิเศษ และคณะ ร่วมกับเทศบาลระยอง จัดประชุมโครงการพัฒนาศักยภาพเพื่อก้าวเข้าสู่โรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล เพื่อพัฒนาศักยภาพครูอนามัยโรงเรียน
ด้านการคัดกรองและส่งเสริมสุขภาพ เตรียมความพร้อมสู่การดำเนินงานโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล(GSHPS)
ณ รร.โกลเด้น ซิตี้ ระยอง ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ครู และบุคลากรในสังกัดเทศบาลนครระยอง จำนวน 200 คน