กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ส่งเสริมให้ความรู้ เด็กปฐมวัยในระดับก่อนวัยเรียน แก่ผู้ปกครอง ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านท้องคุ้ง และ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านหนองยายรัก ต.นาป่า อ.เมือง จ.ชลบุรี
วันที่ 1 พฤษภาคม 2567 นางสาวนุชจรินทร์ พูลสวัสดิ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ เป็นวิทยากร ให้ความรู้ ผู้ปกครองศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านท้องคุ้ง และ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านหนองยายรัก เรื่องส่งเสริมการเลี้ยงดูเด็กปฐมวัยในระดับก่อนวัยเรียน แก่ผู้ปกครอง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ปกครองได้ตระหนักถึงคุณค่าของการเตรียมความพร้อม ของเด็กระดับปฐมวัย