![](https://hpc6.anamai.moph.go.th/web-upload/31x1af1f7ef8d871a3c2d13d7517b0e6d77/tinymce/images/67/%E0%B8%A1%E0%B8%84%2067/167.jpg)
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข กรณีปกติ เขตสุขภาพที่ 6 จังหวัดปราจีนบุรี รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2567
วันที่ 29 - 30 มกราคม 2567 นายแพทย์มนู ศุกลสกุล รักษาราชการแทนผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 6 ประธานการตรวจราชการและนิเทศงาน เขตสุขภาพที่ 6 กรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 พร้อมด้วย นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี และนางสาวศศิพร ตัชชนานุสรณ์ รักษาการในตำแหน่งนักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ (ด้านโภชนาการ) นำทีมตรวจราชการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี เข้าร่วมประชุมประเด็นที่ 1 โครงการพระราชดำริฯ, ประเด็นที่ 4 ลดแออัด ลดรอคอย ลดป่วย ลดตาย, ประเด็นที่ 5 สถานชีวาภิบาล, ประเด็นที่ 7 ส่งเสริมการมีบุตรและประเด็นที่ 8 เศรษฐกิจสุขภาพ พร้อมทั้งลงพื้นที่เก็บข้อมูลและเยี่ยมเสริมพลัง ตำบลวังตาล อำเภอกบินทร์บุรี จังหวัดปราจีนบุรี และนายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำเสนอสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงานจังหวัดปราจีนบุรี ประเด็น Area based : Regional Level การดูแลส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุกลุ่มติดสังคม
ตัวชี้วัด : ร้อยละ 55 ผู้สูงอายุกลุ่มเสี่ยงได้รับการดูแลตามแผนส่งเสริมสุขภาพดี (Wellness plan) ณ ห้องประชุมพญายอ ชั้น 5 อาคารเฉลิมพระเกียรติ โรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศร จังหวัดปราจีนบุรี