กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ลงพื้นที่ตรวจสอบข้อเท็จจริง กรณีร้องเรียนเรื่อง มาตรฐานสุขอนามัย สถานที่จำหน่ายอาหารหรือสถานที่สะสมอาหาร และมาตรฐานอื่นๆ ของโรงแรมแอมบาสซาเดอร์ ซิตี้ จอมเทียน จ.ชลบุรี
วันที่ 22 มกราคม 2567 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชลบุรี เทศบาลตำบลนาจอมเทียน อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี ลงพื้นที่ตรวจสอบข้อเท็จจริง กรณีร้องเรียนเรื่อง มาตรฐานสุขอนามัย สถานที่จำหน่ายอาหารหรือสถานที่สะสมอาหาร และมาตรฐานอื่นๆ ของโรงแรมแอมบาสซาเดอร์ ซิตี้ จอมเทียน โดยได้มีการสอบถามการดำเนินงานของเทศบาลตำบลนาจอมเทียน และสอบถามสภาพปัญหาและการแก้ไขของผู้ประกอบการ พร้อมทั้งได้มีการแนะนำให้ดำเนินการให้ถูกต้องตามกฎหมายต่อไป