กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 ตรวจสุขภาพประจำปี บุคลากรโรงเรียนวัดท้องคุ้ง "ไพโรจน์ประชาสรรค์"
วันที่ 18 ม.ค. 2567 แพทย์หญิงจิรัฏฐศรี สุวรรณบำรุงชัย นายแพทย์ชำนาญการ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 พร้อมคณะจัดกิจกรรมตรวจสุขภาพบุคลากรโรงเรียนวัดท้องคุ้ง "ไพโรจน์ประชาสรรค์" ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยสนับสนุนให้บุคลากรทุกคนได้รับการประเมินความดันโลหิต สุขภาพกายเเละจิต วัดรอบเอว ตรวจเลือด ปัสสาวะ เเละอุจจาระ ร่วมกับให้ข้อมูล HPV DNA Selftest พร้อมทั้งอำนวยความสะดวกโดยใช้รถ X-Ray Mobile เเบบ One Stop Service ทั้งนี้เพื่อเป็นการคัดกรอง ค้นหา เเละเฝ้าระวังปัจจัยเสี่ยงต่อการเกิดโรคของตนเอง เข้าถึงระบบการรักษาที่เหมาะสม มีสุขภาพกายเเละจิตดี สามารถปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป